Home / Blog / Cấp đổi bằng lái / Có phải đổi bằng lái xe không nếu thay đổi số CMND?

Có phải đổi bằng lái xe không nếu thay đổi số CMND?

Câu hỏi:

Tôi đã thi bằng lái xe hạng A2 tại Thái Bình. Nhưng nay, tôi theo gia đình chuyển hộ khẩu ra thành phố Hà Nội sinh sống. Vì vậy, tôi phải thay đổi số chứng minh thư nhân dân theo hộ khẩu mới. Vậy, VOV có thể cho tôi được biết, tôi có phải đổi bằng lái xe hay không? Nếu có thì cần những thủ tục gì?


Có phải đổi bằng lái xe không nếu thay đổi số CMND?

Câu trả lời:

Dựa trên những thông tin mà bạn đã cung cấp cho Trung tâm đào tạo lái xe VOV, thì bạn đã thay đổi số chứng minh thư nhân dân cùng với việc chuyển đổi hộ khẩu từ Hà Nội vào tp.Hồ Chí Minh. Vì vậy, bạn có thể đổi bằng lái xe tại Sở Giao thông vận tải Hà Nội và thi bằng lái xe máy.

Theo Điều 14 Thông tư 15/2014 do Bộ Công an ban hành, hồ sơ và thủ tục để đổi GPLX do ngành GTVT cung cấp bao gồm có:

  • Bản sao chụp GPLX cũ
  • Các giấy tờ kèm theo khác, được quy định tại Điều 9 thuộc Thông tư này
  • Đơn đề nghị cấp đổi GPLX theo mẫu tại Phụ lục 29 trong Thông tư số 46/2012
  • Khi đến đổi bằng lái xe, bạn sẽ được cơ quan cấp GPLX tiến hành chụp ảnh. Khi đó, bạn phải xuất trình GPLX cũ, giấy chứng minh thư nhân dân hoặc hộ chiếu (với người nước ngoài) để được đối chiếu xem có hợp lệ hay không

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, hãy gọi tới Ms.Cúc 0989 435 032 hoặc 0911.91.91.48 của Trung tâm đào tạo lái xe VOV. Chúc các bạn tham gia giao thông an toàn!

Có phải đổi bằng lái xe không nếu thay đổi số CMND?
Đánh giá

admin

Bạn đang được xem 1 trong những bài viết của Trung tâm đào tạo lái xe VOV. Nơi chia sẻ kiến thức về "đào tạo lái xe" số 1 tại Hà Nội.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*